Xác định phong trào thi đua quyết thắng là nhiệm vụ chính trị quan trọng thúc đẩy lực lượng vũ trang huyện Phú Lộc thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ được giao, những năm qua, phong trào thi đua đã được triển khai một cách đồng bộ và ngày càng đi vào chiều sâu vững chắc. Trong quá trình triển khai thực hiện luôn bám sát nhiệm vụ chính trị trọng tâm, bám sát thực tiễn, tập trung hướng các phong trào về cơ sở và thường xuyên kết hợp chặt chẽ phong trào thi đua quyết thắng với đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ” trong thời kỳ mới, từ đó đã thực sự lan tỏa và mang lại hiệu quả thiết thực.
Lực lượng vũ trang huyện Phú Lộc đã xuất hiện nhiều mô hình hay, việc làm thiết thực, ý nghĩa như: “Mẹ đỡ đầu, thắp sáng niềm tin, nâng bước em đến trường”, “chăn ấm cho người nghèo”, “hũ gạo tình thương”, “thắp sáng đường quê” … Đặc biệt từ các phong trào đã tạo chuyển biến mạnh mẽ từ nhận thức đến hành động của cán bộ, chiến sĩ góp phần quan trọng trong xây dựng lực lượng vũ trang huyện vững mạnh về chính trị, tư tưởng và xây dựng tổ chức đảng trong sạch vững mạnh toàn diện, “Mẫu mực, tiêu biểu”.
Với những kết quả, thành tích đạt được trong 5 năm qua đã có 107 tập thể và 244 cá nhân được các cấp khen thưởng. Năm 2019, 2021, 2022, Ban CHQS huyện được Bộ Tư lệnh Quân khu 4 tặng cờ thi đua xuất sắc, năm 2020 được Bộ Quốc phòng tặng cờ thi đua xuất sắc, năm 2022 được Thủ tướng Chính phủ tặng bằng khen vì đã có nhiều thành tích trong thực hiện nhiệm vụ.
Phấn khởi, tự hào trước những thành tích đã đạt được, giai đoạn 2024 - 2029, Đảng ủy, Ban CHQS huyện Phú Lộc kêu gọi toàn thể cán bộ, chiến sĩ tiếp tục phát huy truyền thống quê hương anh hùng, quyết tâm thi đua, lập nhiều thành tích mới, xây dựng tổ chức đảng trong sạch vững mạnh; thúc đẩy kinh tế, xã hội phát triển, củng cố quốc phòng - an ninh, góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết 54 của Bộ Chính trị về xây dựng tỉnh Thừa Thiên Huế đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045.
Tại đại hội, UBND huyện Phú Lộc tặng thưởng 5 tập thể và 5 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua quyết thắng giai đoạn 2019 - 2024.
![](UploadFiles/TinTuc/2024/5/29/DHTDQT2024_1.JPG)